แบตเตอรี่ลิเธียมเหล็กฟอสเฟต 3.2 โวลต์ LFP แบบปริซึม Akku Gotiin 320Ah 300Ah 310Ah สำหรับเก็บพลังงานแสงอาทิตย์ แบตเตอรี่ LiFePO4 340Ah
คำอธิบาย
คุณลักษณะสำคัญอีกประการหนึ่งของชุดแบตเตอรี่นี้เป็นแพลตฟอร์มที่มีอัตราการคายประจุสูงซึ่งช่วยให้ระดับพลังงานคงที่แม้ภายใต้ภาระหนัก นั่นหมายความว่าแม้คุณจะใช้มันเพื่อขับเคลื่อนยานพาหนะหรือเครื่องจักรขนาดใหญ่ คุณก็มั่นใจได้ว่ามันจะทำงานได้อย่างน่าเชื่อถือและมีประสิทธิภาพ
แน่นอน,ความปลอดภัยและการรักษาสิ่งแวดล้อมก็เป็นสิ่งสำคัญที่ต้องพิจารณาในเทคโนโลยีแบตเตอรี่เช่นกันและผลิตภัณฑ์นี้โดดเด่นในทั้งสองด้าน การใช้เทคโนโลยี LiFePO4 หมายความว่าแบตเตอรี่แพ็คนี้ไม่เพียงแต่ปลอดภัยกว่าแบตเตอรี่ลิเธียมไอออนแบบดั้งเดิมเท่านั้น แต่ยังเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อมมากขึ้นอีกด้วย
สุดท้ายนี้ มีสิ่งหนึ่งที่ควรเน้นย้ำแบตเตอรี่ชุดนี้มีอายุการใช้งานยาวนานออกแบบมาให้ทนทานต่อการใช้งานหนักได้นานหลายปี ด้วยโครงสร้างคุณภาพสูงและเทคโนโลยีขั้นสูง จึงเป็นการลงทุนที่คุ้มค่าสำหรับทุกคนที่กำลังมองหาแหล่งพลังงานที่เชื่อถือได้สำหรับยานพาหนะไฟฟ้าหรือเครื่องจักรของตน
พารามิเตอร์
| แรงดันไฟฟ้าที่ระบุ | 3.2 โวลต์ |
| ความจุที่ระบุ | 340Ah |
| ชาร์จไฟได้ | ใช่ |
| อายุการใช้งานของวงจร | >6000 รอบการทำงานที่ 0.2C; อายุการใช้งานเหลือ 70% ของความจุ |
| ระยะเวลาการจำหน่ายผู้ป่วยเองหลายเดือน | ≤3.5% ต่อเดือน ที่อุณหภูมิ 25℃ |
| แรงดันประจุ | 3.2±0.2 โวลต์ |
| กระแสไฟชาร์จ | 300A |
| กระแสไฟชาร์จสูงสุด | 340A |
| กระแสไฟฟ้าต่อเนื่องสูงสุด | 340A |
| แรงดันตัดการคายประจุ | 10.0 โวลต์ |
| อุณหภูมิประจุ | 0 ถึง 45℃ (32 ถึง 113℉) ที่ความชื้นสัมพัทธ์ 60±25% |
| อุณหภูมิการปล่อยประจุ | -20 ถึง 60℃ (-4 ถึง 140℉) ที่ความชื้นสัมพัทธ์ 60±25% |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | 0 ถึง 45℃ (32 ถึง 113℉) ที่ความชื้นสัมพัทธ์ 60±25% |
| ความต้านทานต่อน้ำและฝุ่น | IP5 |
| เอกสารประกอบคดี | แอ็บเอส |
| ขนาด (ยาว/กว้าง/สูง) | 200*175*80 มม. / |
| น้ำหนัก | ประมาณ 6 กก. |
โครงสร้าง
คุณสมบัติ
พกพาสะดวก ความจุสูง แท่นปล่อยสินค้าสูง ใช้งานได้นาน อายุการใช้งานยาวนาน ปลอดภัยและเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม
แอปพลิเคชัน
การประยุกต์ใช้พลังงานไฟฟ้า
● สตาร์ทมอเตอร์แบตเตอรี่
● รถโดยสารประจำทางและรถโดยสารทั่วไป:
>>รถยนต์ไฟฟ้า, รถบัสไฟฟ้า, รถกอล์ฟ/จักรยานไฟฟ้า, สกูตเตอร์, รถบ้าน, ยานพาหนะอัตโนมัติ (AGV), เรือ, รถโดยสาร, รถคาราวาน, รถเข็นคนพิการ, รถบรรทุกไฟฟ้า, เครื่องกวาดไฟฟ้า, เครื่องทำความสะอาดพื้น, อุปกรณ์ช่วยเดินไฟฟ้า ฯลฯ
● หุ่นยนต์อัจฉริยะ
● เครื่องมือไฟฟ้า: สว่านไฟฟ้า, ของเล่น
การเก็บพลังงาน
● ระบบพลังงานแสงอาทิตย์และพลังงานลม
● ระบบไฟฟ้าในเมือง (เปิด/ปิด)
ระบบสำรองไฟและ UPS
● ฐานโทรคมนาคม, ระบบเคเบิลทีวี, ศูนย์เซิร์ฟเวอร์คอมพิวเตอร์, อุปกรณ์ทางการแพทย์, อุปกรณ์ทางทหาร
แอปอื่นๆ
● ความปลอดภัยและอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ จุดขายเคลื่อนที่ ไฟส่องสว่างสำหรับการทำเหมือง / ไฟฉาย / ไฟ LED / ไฟฉุกเฉิน









