แบตเตอรี่ลิเธียมเหล็กฟอสเฟต LiFePo4 12V 50Ah สำหรับเก็บพลังงานไฟฟ้าในบ้านด้วยพลังงานแสงอาทิตย์และพลังงานกลางแจ้ง
คำอธิบาย
แบตเตอรี่ลิเธียมเหล็กฟอสเฟต (LiFePO4) จาก Ritar มาพร้อมระบบป้องกันความปลอดภัยสามชั้นที่เป็นเอกลักษณ์ของ Ritar มีประสิทธิภาพสูงและอายุการใช้งานยาวนานเป็นพิเศษ มีอายุการใช้งานแบบวนรอบนานกว่าแบตเตอรี่ SLA ถึง 20 เท่า
แบตเตอรี่ประหยัดค่าใช้จ่ายและพลังงาน เบากว่าแบตเตอรี่ SLA สูงสุดถึง 50%
แบตเตอรี่เพื่อประหยัดค่าใช้จ่ายด้านโลจิสติกส์ (ระบบป้องกันการโจรกรรม + GPS เป็นอุปกรณ์เสริม)
ความปลอดภัย
• เซลล์ LiFePO4 แบบปริซึม อายุการใช้งานยาวนานขึ้น และปลอดภัยยิ่งขึ้น
• ได้รับการรับรองมาตรฐาน UN38.3, CE และ MSDS สำหรับเซลล์
• ระบบได้รับการรับรองมาตรฐาน UN38.3, CE และ MSDS
• อายุการใช้งานมากกว่า 3000 รอบการใช้งานที่ระดับ DOD 100%
ออกแบบ
• ตัวเคสทำจาก ABS สามารถใช้แทนแบตเตอรี่ VRLA ได้อย่างลงตัว
• ประสิทธิภาพการชาร์จเร็ว
• ช่วงอุณหภูมิใช้งานกว้าง -20 ถึง +55 องศาเซลเซียส
• ไม่ต้องบำรุงรักษา
พารามิเตอร์
| แรงดันไฟฟ้าที่ระบุ | 12.8 โวลต์ |
| ความจุที่ระบุ | 50Ah 0.2C |
| พลังงาน | 640 วัตต์ชั่วโมง |
| อายุการใช้งานของวงจร | >4000 รอบการทำงานที่ 0.2C; อายุการใช้งานเหลือ 70% ของความจุ |
| ระยะเวลาการจำหน่ายผู้ป่วยเองหลายเดือน | ≤3.5% ต่อเดือน ที่อุณหภูมิ 25℃ |
| แรงดันประจุ | 14.6±0.2V |
| กระแสไฟชาร์จ | 50A |
| กระแสไฟชาร์จสูงสุด | 50A |
| กระแสไฟฟ้าต่อเนื่องสูงสุด | 100A |
| กระแสพัลส์สูงสุด | 100A (<3S) |
| แรงดันตัดการคายประจุ | 10.0 โวลต์ |
| อุณหภูมิประจุ | 0 ถึง 45℃ (32 ถึง 113℉) ที่ความชื้นสัมพัทธ์ 60±25% |
| อุณหภูมิการปล่อยประจุ | -20 ถึง 60℃ (-4 ถึง 140℉) ที่ความชื้นสัมพัทธ์ 60±25% |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | 0 ถึง 45℃ (32 ถึง 113℉) ที่ความชื้นสัมพัทธ์ 60±25% |
| ความต้านทานต่อน้ำและฝุ่น | IP5 |
| เอกสารประกอบคดี | แอ็บเอส |
| ขนาด (ยาว/กว้าง/สูง) | 195*130*154 มม. |
| น้ำหนัก | 3.5 กก. |
โครงสร้าง
คุณสมบัติ
ระบบจัดการแบตเตอรี่ (BMS)
• มีระบบจัดการแบตเตอรี่ (BMS) ในตัว
• ระบบป้องกันอิสระสำหรับการชาร์จและการคายประจุ
• ระบบป้องกันแรงดันเกิน (OVP), แรงดันต่ำ (LVP), แรงดันเกินสูงสุด (OTP), และการลัดวงจร
• สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม โปรดติดต่อ...
แอปพลิเคชัน
การประยุกต์ใช้พลังงานไฟฟ้า
● สตาร์ทมอเตอร์แบตเตอรี่
● รถโดยสารประจำทางและรถโดยสารทั่วไป:
>>รถยนต์ไฟฟ้า, รถบัสไฟฟ้า, รถกอล์ฟ/จักรยานไฟฟ้า, สกูตเตอร์, รถบ้าน, ยานพาหนะอัตโนมัติ (AGV), เรือ, รถโดยสาร, รถคาราวาน, รถเข็นคนพิการ, รถบรรทุกไฟฟ้า, เครื่องกวาดไฟฟ้า, เครื่องทำความสะอาดพื้น, อุปกรณ์ช่วยเดินไฟฟ้า ฯลฯ
● หุ่นยนต์อัจฉริยะ
● เครื่องมือไฟฟ้า: สว่านไฟฟ้า, ของเล่น
การเก็บพลังงาน
● ระบบพลังงานแสงอาทิตย์และพลังงานลม
● ระบบไฟฟ้าในเมือง (เปิด/ปิด)
ระบบสำรองไฟและ UPS
● ฐานโทรคมนาคม, ระบบเคเบิลทีวี, ศูนย์เซิร์ฟเวอร์คอมพิวเตอร์, อุปกรณ์ทางการแพทย์, อุปกรณ์ทางทหาร
แอปอื่นๆ
● ความปลอดภัยและอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ จุดขายเคลื่อนที่ ไฟส่องสว่างสำหรับการทำเหมือง / ไฟฉาย / ไฟ LED / ไฟฉุกเฉิน









