แบตเตอรี่ Lifepo4 แบบชาร์จซ้ำได้ 3.2V 166Ah 163Ah 200Ah สำหรับระบบเก็บพลังงานแสงอาทิตย์ รถยนต์ไฟฟ้า รถบ้าน รถยก
คำอธิบาย
อายุการใช้งาน 5 ปี / 5000+ รอบการใช้งาน:แบตเตอรี่ LiFePO4 ของเรามีประสิทธิภาพดีกว่าแบตเตอรี่ตะกั่วกรดที่มีความจุเท่ากัน ซึ่งสามารถให้พลังงานได้มากกว่าในการใช้งานประจำวัน ในทางกลับกัน แบตเตอรี่แบบชาร์จได้ของเรามีอายุการใช้งานมากกว่า 5000 รอบการชาร์จ/คายประจุ หรือเกือบสิบปี เมื่อเทียบกับแบตเตอรี่ตะกั่วกรดที่มีอายุการใช้งานเพียง 200-500 รอบการชาร์จ/คายประจุ และ 3 ปี ซึ่งยาวนานกว่าแบตเตอรี่ LiFePO4 อื่นๆ ในท้องตลาดถึง 2000-3000 รอบการชาร์จ/คายประจุ
การใช้งานที่หลากหลาย:แบตเตอรี่ของเราสามารถรองรับการเชื่อมต่อแบบอนุกรมหรือขนานได้หลายชุด ซึ่งเหมาะอย่างยิ่งสำหรับระบบพลังงานแสงอาทิตย์นอกระบบ และการใช้งานกลางแจ้ง เช่น รถบ้าน เรือเดินทะเล ระบบเก็บพลังงาน การตั้งแคมป์ เครื่องหาปลา ระบบรักษาความปลอดภัยในบ้าน ไฟฉุกเฉิน UPS รถของเล่นไฟฟ้า เครื่องตัดหญ้า แผงโซลาร์เซลล์ หรือใช้เป็นแหล่งจ่ายไฟสำรอง เป็นต้น
เราปรับสมดุลเซลล์ทั้งหมดเพื่อให้แน่ใจว่าความต้านทานภายใน แรงดันไฟฟ้า และความจุของเซลล์มีความสอดคล้องกันอย่างสมบูรณ์ และอยู่ในภาวะสมดุล กระบวนการนี้มีความจำเป็นอย่างยิ่ง
พารามิเตอร์
| แรงดันไฟฟ้าที่ระบุ | 3.2 โวลต์ |
| ความจุที่ระบุ | 166Ah 0.2C |
| พลังงาน | 531.2 วัตต์-ชั่วโมง |
| อายุการใช้งานของวงจร | >4000 รอบการทำงานที่ 0.2C; อายุการใช้งานเหลือ 70% ของความจุ |
| ระยะเวลาการจำหน่ายผู้ป่วยเองหลายเดือน | ≤3.5% ต่อเดือน ที่อุณหภูมิ 25℃ |
| แรงดันประจุ | 3.2±0.2 โวลต์ |
| กระแสไฟชาร์จ | 40เอ |
| กระแสไฟชาร์จสูงสุด | 100A |
| กระแสไฟฟ้าต่อเนื่องสูงสุด | 100A |
| กระแสพัลส์สูงสุด | 300A (<3S) |
| แรงดันตัดการคายประจุ | 10.0 โวลต์ |
| อุณหภูมิประจุ | 0 ถึง 45℃ (32 ถึง 113℉) ที่ความชื้นสัมพัทธ์ 60±25% |
| อุณหภูมิการปล่อยประจุ | -20 ถึง 60℃ (-4 ถึง 140℉) ที่ความชื้นสัมพัทธ์ 60±25% |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | 0 ถึง 45℃ (32 ถึง 113℉) ที่ความชื้นสัมพัทธ์ 60±25% |
| ความต้านทานต่อน้ำและฝุ่น | IP5 |
| เอกสารประกอบคดี | แอ็บเอส |
| ขนาด (ยาว/กว้าง/สูง) | 193*112*60 มม. / |
| น้ำหนัก | ประมาณ 20 กก. |
โครงสร้าง
คุณสมบัติ
พกพาสะดวก ความจุสูง แท่นปล่อยสินค้าสูง ใช้งานได้นาน อายุการใช้งานยาวนาน ปลอดภัยและเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม
แอปพลิเคชัน
การประยุกต์ใช้พลังงานไฟฟ้า
● สตาร์ทมอเตอร์แบตเตอรี่
● รถโดยสารประจำทางและรถโดยสารทั่วไป:
>>รถยนต์ไฟฟ้า, รถบัสไฟฟ้า, รถกอล์ฟ/จักรยานไฟฟ้า, สกูตเตอร์, รถบ้าน, ยานพาหนะอัตโนมัติ (AGV), เรือ, รถโดยสาร, รถคาราวาน, รถเข็นคนพิการ, รถบรรทุกไฟฟ้า, เครื่องกวาดไฟฟ้า, เครื่องทำความสะอาดพื้น, อุปกรณ์ช่วยเดินไฟฟ้า ฯลฯ
● หุ่นยนต์อัจฉริยะ
● เครื่องมือไฟฟ้า: สว่านไฟฟ้า, ของเล่น
การเก็บพลังงาน
● ระบบพลังงานแสงอาทิตย์และพลังงานลม
● ระบบไฟฟ้าในเมือง (เปิด/ปิด)
ระบบสำรองไฟและ UPS
● ฐานโทรคมนาคม, ระบบเคเบิลทีวี, ศูนย์เซิร์ฟเวอร์คอมพิวเตอร์, อุปกรณ์ทางการแพทย์, อุปกรณ์ทางทหาร
แอปอื่นๆ
● ความปลอดภัยและอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ จุดขายเคลื่อนที่ ไฟส่องสว่างสำหรับการทำเหมือง / ไฟฉาย / ไฟ LED / ไฟฉุกเฉิน








